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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 
 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan ameshiriki 
uzinduzi wa Maonesho ya Kimataifa ya Mboga na Matunda (Doha International 
Horticulture Expo 2023).  
 
Maonesho haya yanatoa fursa kwa wafanyabiashara na wajasiriamali kujifunza na 
kuwekeza katika kilimo hususan kwenye teknolojia rafiki ya mazingira. 
 
Maonesho haya yanafanyika wakati dunia inakabiliwa na changamoto ya mabadiliko 
ya tabianchi na uhaba wa chakula. 
 
Ili kupambana na hali hii uwekezaji wa mitaji kwenye sekta ya kilimo hasa sekta hiyo 
ndogo ya mboga na matunda imeonekana kuwa na umuhimu ili kuongeza usalama 
wa chakula duniani na kutunza mazingira kwa wakati mmoja.  
 
Serikali ya Tanzania kupitia taasisi zake mbalimbali na sekta binafsi itashiriki katika 
maonesho haya kwa lengo la kutafuta masoko ya mazao ya kilimo. 
 
Tanzania ni moja ya nchi za Afrika ambazo zimekuwa zikijitosheleza kwa chakula na 
sasa imeweka msukumo mkubwa kwenye uwekezaji wa kilimo hasa eneo la 
upatikanaji wa mbegu bora, miundombinu ya umwagiliaji, utafiti pamoja na 
upatikanaji wa mbolea nafuu na viuatilifu.  
 
Juhudi hizi zinalenga kupunguza gharama za uzalishaji kwa mkulima na kuongeza 
tija na uzalishaji kwa ajili ya kutosheleza mahitaji ya ndani na ziada kuuza nchi 
nyingine.  
 
Sekta ya mboga na matunda ni miongoni mwa sekta zinazokua kwa kasi kwa mwaka 
kati ya 7% hadi 11% na kutoa fursa za ajira kwa takriban watu milioni 6.5 hasa kwa 
vijana na wanawake. 
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